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Mkataba Huu Umeingiwa leo Tarehe ... .7....... Mwezi O% ..... 2022
KATI YA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande

mmaoja).
NA

Manuu Enterprises Co. Ltd wa S.L.P 39605, Babati — Manyara (ambaye atajulikana kama

Mzabuni kwa upande mwingine).

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya
ujenzi kutoka kwa itahitaji uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye
mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa hivyo vya Bomba kwa

kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.
SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO

1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa Mchanganyiko katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Manyara.

1.2. vifaa ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo

orodheshwa hapa chini;



Schedule of supplies or services required

Description of Supplies or
Services

[ Cement (425R)

Unit of
Measure

Quantity
Required

Reinforcement

Fabric reinforcement to BS
4483 A 142 weighing 4.5 kg per
square metre laid in bed |
(2.4 x 27 metres per roll)

Roll

Bag |

1525.0

Unit
Price

Tax per
Unit
(VAT)

Extended
Price (Tshs)

27,450,000

0.7

5,115,000

High tensile hot rolled deformed
steel bar reinforcement to BS
4449:1997 Assorted size

112 x 2.4m,18mm Thick Marine

board s

Kg

Pieces

6112

131

21,392,000

9.170,000

2x 37'x 3.6m softwood -

Concrete nails 2-4 Inch
Damp proof membranc

Pieces
Keg

419

317

2,078,000

3,170,000 |

500 gauge polythene damp proof
membrane laid over blinded hard
| core, (1 Measured separately)

230mm wide gauge 500 laid
over hardcore bed two layers

2 x 200 metres ! Roll
Hessian based damp proof
course to BS 743 type
«5A”230mm wide laid
horizontally on

1.2 x 6 metres Roll

200mm: with semi-circular
decorative mouldings along the
| bottom edges

23 Omm thick?f h_iss_i_an_based bitumen felt

Roll

17'x87x3m treated softwood
Coverings; flat or sloping not
exceeding 45 degrees from
horizontal; fixing to timber at
500 mm general spacing with
sixteen Gauge galvanised

Pieces

roofing nails

730,000

[ 566,100




|| 3.0 metres sheets _ sheets - 256.1
5 Ridge capping; 550 mm girth 575,000
three times bent; nailed to M 23.0
battens twice fixed at 450mm
6 | Angle ridge Cap. 225mm girth Pieces 12.8
(1.8m long)
7 Roof nails 2 for IT sheets Kg 25 300,000
500 X 500 8mm thick first
_quality non-glazed tiles to floor;
8 (500 x 500mm;7pcs per box) box 175.0 9,625,000
9 |lkgto7m’ Kg 40.0 200,000
10 | Spacer (100 Nos per package) Box 27.0 135,000
100mm skirting
| 11 (100x600mm long;25pc per box) Box 25.0 1,000,000
Ceramic wall tiles TWYFORD
with cushion edges; BS 1281;
fixed to backing with adhesives
and pointed with
250 x 400 x 7.5mm thick tiling; _ -
1 (250 x 400mm; 15pc per box) Box 48.0 1,200,000
Treated softwood brandering at
600mm centers (m/s) including
all necessary accessories
2 a)Thailand - Pcs 109.4 2,735,000
_b) Fibre tape Pcs 196.9 1,969,000
¢) Gypsum screws 4™ Box 20.8 208,000
Gypsum cornice
3 | 2.5mlong piece Pcs 159.6 638,400
4 | Extra over for ceiling access - Nr 10.0 200,000
| hatches size 600 x 600mm '
5 50 x SOmm ”111?1'ber. ' Pes 483.0 1,787,100
branderings/ceiling joist
6 | Wire nails Kg 50.0 200,000
TOTAL 108,930,500




NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:
HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
13 MAELEZO YA KAZI.

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

a) Kuleta vifaa mpaka eneo husika.
b) Vifaa tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango Vvya ubora kama

ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

2: MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili baada ya
Mkataba Kusainiwa. leleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/ usambazaji wa
vifaa tajwa kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya
ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku

inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.
3. MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa
mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh

108,930,500/ = (Milioni Mia Moja na Nane Laki Tisa Thelasini Mia Tano Tu.)



4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:
4.1 Majukumuya Mzabuni

Mzabuni atatakiwa:

(a) Kuleta vifaa vinavyohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kuleta vifaa vyenye viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi

(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Ttakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba

huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.

Mnunuzi atatakiwa:

(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huy,
ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale

inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.

(b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi
hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa Kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama
Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badala yake

Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.

(c) Kukagua Vifaa vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi

atakapohitaji kufanya hivyo.



5.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1

5.2

5.3

6.1

6.2

Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu.
Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya

mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.

Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi na

eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla ya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe
kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya

Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake
mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba

huu.

Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa
Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji

wa Mkataba huu.



10.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

71 Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba

huu.

7.2  Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja Wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2

ya mwaka 2020.

23 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa

kusuluhisha mgogoro wao.

SHERIA ITAKAYOTUMIKA:

Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania.
MAELEKEZO/ MAWASILIANO:

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote
ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo
hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo

aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.
KUHAMISHA MKATABA/ KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:

Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya

majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.



11.

12.

13.

VIFAA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

Vifaa visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa kwenye
Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake
mwenyewe atabadilisha vifaa vitakavyokuwa vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi
kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya vifaa vilivyo
kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na

mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.
MABADILIKO YA BEI:

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa

mkataba huu.

KUVUNJA MKATABA:

13.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au

14.

kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaiji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma
au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuati maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa
mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni mpya wa

kufanya kazi hiyo.
MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:

Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa uletaji wa vifaa
hivyo vyote vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na

bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.



15. TAMKO LA MZABUNI

151 Mimi DMANAL EnTER PRASES. (L0:KIDAmbaye ni JVNZARUN e
natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii ya
uuzaji wa vifaa katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya Tsh

108,930,500/ = (Milioni Mia Moja na Nane Laki Tisa Thelasini Mia Tano Tu.)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa vya ujenzi pamoja na usafirishaji, na kwamba
nisipotekeleza masharti ya mkataba huu ipasavyo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu kwa
mujibu wa mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba MZABUNI sio mtumishi wa Hospitali ya Rufaa
yé Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika nimedanganya hatua za kisheria zichukuliwe

dhidi yangu.
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ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na
tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-
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